Pagsusuri ng kahandaan · Hanay na Pabilisin · bigat 6
Naka-cache ang mga static file nang 30 araw o higit pa
Ang unang stylesheet o script mula sa parehong site sa homepage ay inihahatid na may max-age na hindi bababa sa 30 araw o may immutable directive.
- Nakita sa
- 50%
- Nangungunang 1K site
- 51%
- Pangkat ng nangungunang 1M
- 50%
- Hindi nasukat
- 61,130
sa 124,926 nasukat na site
187 nasukat
68,962 nasukat
hinarangan, hiningan ng karagdagang pagpapatunay o hindi naaangkop
Bakit ito mahalaga
Muling ginagamit ng mga bumabalik na bisita at ng mga kasunod na pagtingin sa pahina ang mga naka-cache na file sa halip na i-download muli ang mga ito.
Paano ito ayusin
Itakda ang Cache-Control: public, max-age=31536000, immutable para sa CSS, JavaScript, mga font at larawan na may bersiyon (fingerprinted), at baguhin ang pangalan ng file sa tuwing nagbabago ang nilalaman.
Paano namin sinusuri
Ang unang stylesheet o script mula sa parehong site sa homepage ay inihahatid na may max-age na hindi bababa sa 30 araw o may immutable directive.
Naobserbahan: Pangmatagalang caching sa mga static file.
Hindi naobserbahan: Panandalian lamang naka-cache ang mga static file o hindi naka-cache ang mga ito.
Limitasyon: Binasa lamang mula sa response ng homepage; maaaring magpadala ng ibang mga header ang ibang pahina o rehiyon.
Mga hakbang na partikular sa stack
- Cloudflare: Gamitin ang Cache Rules upang itakda ang mga TTL sa edge at browser para sa mga path ng static file.
- WordPress: Maaaring magtakda ang mga caching plugin o ang iyong host ng mahabang tagal ng cache sa browser para sa mga asset ng theme at plugin.
Ayon sa pangkat ng popularidad
| Saklaw ng Chrome UX Report | Naobserbahan | Nasukat |
|---|---|---|
| Nangungunang 1K | 51% | 187 |
| Nangungunang 5K | 52% | 1,033 |
| Nangungunang 10K | 51% | 1,367 |
| Nangungunang 50K | 50% | 10,829 |
| Nangungunang 100K | 50% | 10,370 |
| Nangungunang 500K | 50% | 32,178 |
| Nangungunang 1M | 50% | 68,962 |
Mga kategoryang pinakamalamang na gumawa nito
Mga kategoryang pinakamaliit ang posibilidad
Ayon sa stack
- Next.js on Vercel98%
- WordPress on Vercel94%
- WordPress on Fastly93%
- Drupal on Fastly90%
- Magento / Adobe Commerce on Cloudflare89%
- Next.js on Netlify89%
- Next.js on Fastly87%
- Next.js on Cloudflare86%
- Next.js84%
- Next.js on Google edge82%
- Magento / Adobe Commerce81%
- Next.js on Azure Front Door/CDN79%
- Next.js on Amazon CloudFront79%
- Nuxt on Google edge76%
- HubSpot CMS72%
- Shopify69%
- Bitrix69%
- Nuxt on Cloudflare69%
- Nuxt69%
- Angular on Cloudflare67%
- WordPress on Cloudflare67%
- Astro on Cloudflare65%
- Angular on Amazon CloudFront64%
- Sitecore on Cloudflare62%
- Angular62%
- Astro on Amazon CloudFront62%
- Nuxt on Amazon CloudFront62%
- Astro59%
- Drupal on Cloudflare58%
- WordPress55%
- WordPress on Amazon CloudFront54%
- Adobe Experience Manager53%
- WordPress on Google edge53%
- Drupal52%
- Gatsby51%
- Drupal on Amazon CloudFront51%
- Adobe Experience Manager on Amazon CloudFront51%
- Sitecore51%
- Adobe Experience Manager on Cloudflare48%
- Gatsby on Amazon CloudFront46%
- GoDaddy Website Builder45%
- Blogger45%
- Sitecore on Azure Front Door/CDN44%
- PrestaShop on Cloudflare42%
- Next.js on Akamai36%
- Adobe Experience Manager on Akamai36%
- WordPress on Imperva34%
- PrestaShop31%
- Tilda27%
- Drupal on Akamai26%
- Webflow25%
- Joomla22%
- BigCommerce9.9%
- WordPress on Sucuri<1%
Ayon sa provider
- Vercel91%
- Fastly70%
- Bunny CDN66%
- Netlify61%
- Cloudflare58%
- Amazon CloudFront52%
- Google edge50%
- Azure Front Door/CDN45%
- Akamai36%
- Alibaba Cloud CDN32%
- Imperva25%
- Sucuri1.3%
Mga sikat na site kung saan namin ito naobserbahan
Mga sanggunian at gabay
Gabay: Gabay sa Browser Caching para sa Mga May-ari ng WebsiteSuriin ang sarili mong site