Utafiti wa utayari wa tovuti · Taswira ya 23 Oktoba 2026
Hali ya utayari wa tovuti
Tulikagua tovuti maarufu 207,755 kutoka katalogi ya Status Is Down kwa mazoea 31 ya usanidi yanayoonekana kwa umma, yanayofanya tovuti ziwe za kasi zaidi, salama zaidi na rahisi zaidi kupatikana. Haya ndiyo mambo ambayo wavuti inafanya vizuri, inayoruka, na jinsi ya kuyarekebisha kwenye teknolojia unazotumia.
- Tovuti zilizokaguliwa
- 207,755
- Mazoea yaliyokaguliwa
- 31
- Mediani ya faharasa ya utayari
- 64/100
- Wasifu wa tovuti
- 14,389
186,056 zilizochapishwa baada ya kuondoa zisizostahili
katika mikondo minne
Sehemu yenye uzani ya ukaguzi uliopimwa ambao vigezo vyake vilionekana
Tovuti 50K bora za Chrome UX Report
Matokeo muhimu
- Ni 11% tu ya tovuti zinazosambaza seva zao za majina kwa zaidi ya mwendeshaji mmoja wa DNS, hivyo kwa tovuti nyingi tatizo la mtoa huduma mmoja wa DNS lingeathiri kila mgeni.
- 75% tayari zinatumia vyeti vilivyo halali kwa siku 100 au chini, kiwango cha juu cha umma kuanzia 15 Machi 2027. Zilizobaki bado zinafanya upya vyeti kwa mizunguko mirefu zaidi.
- 31% zinatuma HSTS yenye max-age ya angalau mwaka mmoja, ingawa 91% zinaelekeza HTTP ya kawaida kwenda HTTPS.
- 5.5% zinachapisha faili ya security.txt inayowaeleza watafiti wa usalama jinsi ya kuwasiliana nazo, na 11% zinaweka mipaka kwa mamlaka za vyeti zinazoweza kuzitolea vyeti.
- 36% zinatangaza kuwa zinatumia HTTP/3 na 40% ya kurasa za mwanzo zenye picha nyingi zinatoa WebP au AVIF.
- Tovuti maarufu zaidi ziko mbele kwa kiasi kidogo tu: mediani ya faharasa ya utayari ni 67 katika kundi la 1K bora na 64 katika kundi la 1M bora.
Ukaguzi wote 31 kwa mkondo
Sehemu ya tovuti zilizopimwa ambapo kila zoea lilionekana. Chagua ukaguzi ili kuona mbinu, marekebisho mahususi kwa teknolojia zinazotumika na ulinganisho wa kategoria.
Wezesha 77/100
Uwezo wa kuchanganuliwa na roboti za utafutaji, kupatikana, utayari kwa vifaa vya mkononi na uelekezaji upya ulio sahihi.
- robots.txt imechapishwa79%
- Ramani ya tovuti ya XML inaweza kupatikana73%
- Inafikika kupitia IPv644%
- URL kanoniki imebainishwa70%
- Maelezo ya meta yameandikwa82%
- Eneo la mwonekano kwa vifaa vya mkononi limesanidiwa96%
- Data yenye muundo ipo53%
- Picha ya hakikisho kwenye mitandao ya kijamii imewekwa55%
- Lugha ya ukurasa imebainishwa91%
- Uelekezaji upya usiozidi mmoja kwenda ukurasa wa mwanzo98%
Imarisha 55/100
Usalama wa usafirishaji wa data, vyeti, uadilifu wa DNS na mipangilio chaguomsingi salama ya kivinjari.
- Maombi ya HTTP yanahamia HTTPS91%
- HSTS inahifadhiwa kwa angalau mwaka mmoja31%
- TLS 1.3 imekubaliwa kupitia majadiliano92%
- Cheti kina zaidi ya siku 14 zilizobaki>99%
- Muda wa uhalali wa cheti ni siku 100 au chini75%
- Rekodi za CAA zinaweka mipaka kwa wanaoweza kutoa vyeti11%
- DNSSEC imesainiwa8.1%
- security.txt imechapishwa5.5%
- Sera ya DMARC inalazimisha kuwekwa karantini au kukataliwa31%
- X-Content-Type-Options: nosniff48%
- Upachikaji ndani ya fremu umezuiwa49%
- Sera ya Usalama wa Maudhui ipo31%
- Referrer-Policy imewekwa23%
Ongeza kasi 63/100
Itifaki za uwasilishaji, ukandamizaji, uhifadhi katika kache na upakiaji wa picha na hati za programu.
- HTTP/2 imekubaliwa kupitia majadiliano89%
- HTTP/3 imetangazwa36%
- HTML imekandamizwa93%
- Faili tuli zimehifadhiwa katika kache kwa siku 30 au zaidi50%
- Miundo ya kisasa ya picha inatumika40%
- Picha zilizo nje ya eneo linaloonekana hupakiwa zinapohitajika61%
- Hakuna hati za programu zinazozuia uonyeshaji katika sehemu ya head44%
Rejesha 11/100
Chaguo zinazopunguza kiwango ambacho tatizo la mtoa huduma mmoja linaweza kuenea.
Kwa kundi la umaarufu
Mediani ya kiashiria cha utayari na alama za kila mkondo kwa kila kundi la umaarufu la Chrome UX Report.
| Kundi | Tovuti | Mediani ya kiashiria | Wezesha | Imarisha | Ongeza kasi | Rejesha |
|---|---|---|---|---|---|---|
| 1K za juu | 473 | 67 | 73 | 62 | 67 | 14 |
| 5K za juu | 2,125 | 66 | 76 | 57 | 65 | 11 |
| 10K za juu | 2,536 | 66 | 78 | 57 | 65 | 11 |
| 50K za juu | 18,589 | 64 | 76 | 56 | 63 | 9 |
| 100K za juu | 16,909 | 65 | 77 | 57 | 63 | 9 |
| 500K za juu | 50,166 | 64 | 77 | 56 | 63 | 10 |
| 1M za juu | 95,258 | 64 | 78 | 54 | 63 | 11 |
Vigezo vya ulinganisho vya makundi
Makundi 42 yenye angalau tovuti 50 zilizofanyiwa uchambuzi. Makundi yote
| Kundi | Tovuti | Mediani ya kiashiria | Pengo kubwa zaidi |
|---|---|---|---|
| E-Commerce & Marketplaces | 38,400 | 69 | HSTS imehifadhiwa kwa angalau mwaka mmoja |
| News & Media | 10,389 | 66 | HSTS imehifadhiwa kwa angalau mwaka mmoja |
| Education & Online Learning | 9,312 | 60 | HSTS imehifadhiwa kwa angalau mwaka mmoja |
| Fitness & Health | 4,835 | 66 | HSTS imehifadhiwa kwa angalau mwaka mmoja |
| Cars & Automotive | 4,484 | 65 | HSTS imehifadhiwa kwa angalau mwaka mmoja |
| Government Services | 4,347 | 56 | Miundo ya kisasa ya picha inatumika |
| Uncategorized | 3,285 | 64 | HSTS imehifadhiwa kwa angalau mwaka mmoja |
| Literary & Knowledge | 3,160 | 61 | HSTS imehifadhiwa kwa angalau mwaka mmoja |
| Travel Bookings & Trip Planning | 2,638 | 65 | HSTS imehifadhiwa kwa angalau mwaka mmoja |
| Business Tools | 2,449 | 65 | HSTS imehifadhiwa kwa angalau mwaka mmoja |
| Banking & Finance | 2,335 | 65 | Miundo ya kisasa ya picha inatumika |
| Events & Online Ticketing | 2,233 | 63 | HSTS imehifadhiwa kwa angalau mwaka mmoja |
| Sports Broadcast & Fantasy Games | 2,172 | 62 | HSTS imehifadhiwa kwa angalau mwaka mmoja |
| Food & Grocery Delivery | 2,153 | 66 | HSTS imehifadhiwa kwa angalau mwaka mmoja |
| Gaming Platforms & Consoles | 1,974 | 62 | HSTS imehifadhiwa kwa angalau mwaka mmoja |
| Web Tools | 1,911 | 65 | HSTS imehifadhiwa kwa angalau mwaka mmoja |
| Puzzles & Video Games | 1,895 | 60 | HSTS imehifadhiwa kwa angalau mwaka mmoja |
| Entertainment & Video Streaming | 1,822 | 61 | HSTS imehifadhiwa kwa angalau mwaka mmoja |
| Job Portals, HR & Recruitment | 1,647 | 65 | HSTS imehifadhiwa kwa angalau mwaka mmoja |
| Online Publishing | 1,630 | 64 | HSTS imehifadhiwa kwa angalau mwaka mmoja |
| Design & Content Creation | 1,547 | 67 | HSTS imehifadhiwa kwa angalau mwaka mmoja |
| Hotels | 1,496 | 66 | HSTS imehifadhiwa kwa angalau mwaka mmoja |
| Programming & Software | 1,419 | 66 | HSTS imehifadhiwa kwa angalau mwaka mmoja |
| Real Estate & Property Listings | 1,410 | 65 | HSTS imehifadhiwa kwa angalau mwaka mmoja |
| Forums & Communities | 1,392 | 60 | HSTS imehifadhiwa kwa angalau mwaka mmoja |
| Audio & Music Streaming | 1,211 | 63 | HSTS imehifadhiwa kwa angalau mwaka mmoja |
| Insurance & Financial Planning | 1,090 | 68 | security.txt imechapishwa |
| Telecommunications & Internet | 1,084 | 64 | HSTS imehifadhiwa kwa angalau mwaka mmoja |
| Data & Analytics | 1,048 | 65 | HSTS imehifadhiwa kwa angalau mwaka mmoja |
| Stock & Crypto Trading | 957 | 66 | HSTS imehifadhiwa kwa angalau mwaka mmoja |
| Trains & Public Transport | 877 | 58 | HSTS imehifadhiwa kwa angalau mwaka mmoja |
| Energy, Electricity & Gas | 846 | 65 | Miundo ya kisasa ya picha inatumika |
| Ratings & Reviews | 804 | 64 | HSTS imehifadhiwa kwa angalau mwaka mmoja |
| Postage & Courier Services | 674 | 58 | HSTS imehifadhiwa kwa angalau mwaka mmoja |
| Social Media & Networking | 668 | 63 | HSTS imehifadhiwa kwa angalau mwaka mmoja |
| Online Payment & Wallets | 663 | 63 | security.txt imechapishwa |
| Dating Apps | 579 | 58 | HSTS imehifadhiwa kwa angalau mwaka mmoja |
| Workplace Productivity | 578 | 68 | HSTS imehifadhiwa kwa angalau mwaka mmoja |
| Weather Forecast | 439 | 60 | Miundo ya kisasa ya picha inatumika |
| Generative AI Chatbots & Assistants | 379 | 72 | Sera ya DMARC inalazimisha kuweka karantini au kukataa |
| Cloud Storage & File Transfer | 337 | 57 | HSTS imehifadhiwa kwa angalau mwaka mmoja |
| Airlines | 306 | 62 | Miundo ya kisasa ya picha inatumika |
Miongozo ya utekelezaji kwa mifumo ya teknolojia
- WordPressTovuti 30,664
- ShopifyTovuti 13,085
- Next.jsTovuti 11,061
- WordPress on CloudflareTovuti 9,946
- DrupalTovuti 3,621
- Next.js on CloudflareTovuti 3,475
- NuxtTovuti 2,499
- Next.js on VercelTovuti 2,044
- PrestaShopTovuti 1,972
- Next.js on Amazon CloudFrontTovuti 1,914
- Adobe Experience ManagerTovuti 1,497
- Magento / Adobe CommerceTovuti 1,463
Vigezo vya ulinganisho vya watoa huduma
- CloudflareCDN na jukwaa la ukingo wa mtandao
- Amazon CloudFrontCDN na jukwaa la ukingo wa mtandao
- Google edgeCDN na jukwaa la ukingo wa mtandao
- VercelCDN na jukwaa la ukingo wa mtandao
- CloudflareMwendeshaji wa DNS
- Amazon Route 53Mwendeshaji wa DNS
- GoDaddy DNSMwendeshaji wa DNS
- Google Cloud DNSMwendeshaji wa DNS
- Let's EncryptMamlaka ya utoaji wa vyeti
- Google Trust ServicesMamlaka ya utoaji wa vyeti
- DigiCertMamlaka ya utoaji wa vyeti
- AmazonMamlaka ya utoaji wa vyeti
Kagua tovuti yako mwenyewe
Tekeleza ukaguzi huo huo wa vipengele 31 moja kwa moja kwenye kikoa chochote, kisha uhifadhi mpango wa hatua wa faragha katika eneo la kazi la mmiliki lisilolipishwa.
Mbinu, kundi la tovuti na mipaka: jinsi tunavyopima. Hali ya sasa na historia ya matukio ya tovuti zinapatikana kwenye Status Is Down.